iPhone in Thailand [ไอโฟน อิน ไทยแลนด์] “The Best iPhone Community in Thailand [ศูนย์รวม คนรักไอโฟน ในประเทศไทย] 3G iPhone Twice as fast. Half the price เร็วขึ้นสองเท่า แต่ ราคาถูกลงครึ่งหนึ่ง ... iPhone 3GS The Fastest, most Powerful iPhone yet.Discover why BlackBerry is the leading smartphone device solution. Cell Phones and smartphones with video, software and services to connect mobile professionals to the internet, email, GPS, and enterprise applications. ” iPhone|ไอโฟน• ขอคำแนะนำหน่อยคะ ไอโฟนตกน้ำ เศร้ามาก
It is currently Wed Oct 01, 2014 4:10 pm
NS. Telecom ซื้อ ขาย แลก เปลี่ยน โทรศัพท์ มือถือ ทุกรุ่น P&T Hosting Co., Ltd. :: จดโดเมน 300 บาท/ปี :: PHP+MySQL Hosting เริ่มต้นที่ 99 บาท/ปี AD AD
twitter chatroom Google bot last visit powered by Bots VisitYahoo bot last visit powered by  Bots Visit Msn bot last visit powered by  Bots Visit PageRank

ปัญหาเกี่ยวกับ Login and Registration

iPhone in Thailand Cydia Source

Google
Search WWW Search iphoneinthailand.com
Photobucket
(SOURCE FOR CYDIA) http://www.iphoneinthailand.com/cydia
เครื่อง iPhone Lock ห้าม Upgrade Firmware 3.1.3 อย่างเด็ดขาด
ต่อไปที่นี่จะไม่สามารถโพสตั้งคำถามและตอบคำถามได้นะครับเก็บไว้เป็นแหล่งข้อมูลครับ ต้องการถามปัญหาตามไปที่บอร์ดใหม่นะครับ

Forum rules

ต่อไปที่นี่จะไม่ สามารถโพสตั้งคำถามและตอบคำถามได้นะครับเก็บไว้เป็นแหล่งข้อมูลครับ ต้องการถามปัญหาตามไปที่บอร์ดใหม่นะครับ iPhone/viewforum.php?f=2

Post a new topicPost a reply Page 1 of 2   [ 46 posts ]
Go to page 1, 2  Next
Author Message
 Post subject: ขอคำแนะนำหน่อยคะ ไอโฟนตกน้ำ เศร้ามาก
PostPosted: Tue Sep 01, 2009 12:46 pm 

คือเมื่อเช้าวันอาทิตที่ผ่านมา น้องไอ 3gs หล่นลงไปในถังซักผ้า แค่ส่วนล่างตรงลำโพง หลังจากนั้นก้อเช็ดแต่ไม่ได้แกะเคสออก คิดว่าไม่เป้นไร เพราะหล่นแค่ไม่กี่วิ แล้วก้อโทรออกฟังเพลงออกลำโพงได้ปกติ แต่และแล้วโชคก้อไม่เข้าข้าง อาการเริ่มปรากฎตอนเย็น ขึ้นข้อความว่าให้เปลี่ยนเป็นโหมด airplane ตลอด ตามรูปเลยคะ พอข้อความนี้ขึ้น เสียงล๊อคกะเปิดหน้าจอก้อจะหายไป จะเล่นไอพอดผ่านลำโพงก้อทำไม่ได้ จะเปิด speaker ออกลำโพงก้อไม่ได้ เล่นเกมเสียงก้อไม่ออก คือ ว่าง่ายๆว่าทำอะไรกะลำโพงของเครื่องไม่ได้เลยคะ แต่ถ้ามีคนโทรเข้า ก้อมีเสียงออกลำโพงตามปกติคะ ตอนนี้แก้ไขโดยเอาน้ำยาทำความสะอาดแผงวงจรฉีดเข้าไปเล็กน้อยที่ตรงช่องชาร์ตแบตกะช่องหูฟัง ผลปรากฏว่าดีขึ้นทั้งวัน แต่พอเสียบชาร์ตแบตตอนกลางคืน แล้วเอาสายออกตอนเช้า ข้อความก้อกลับมาปรากฏอีกตลอดเลยคะ ก้อลองเอาน้ำยาฉีดใหม่ ดีขึ้นแป้บเดียว ข้อความก้อขึ้นอีก ไม่รู้จะต้องทำไงต่อไปแล้วคะ ใครมีวิธีช่วยหน่อยได้ไหมคะ ช่วยหน่อยนะคะ ไม่อยากจะเสียเงินฟรีๆเลยคะ ตอนนี้เศร้ามาก....

Profile  

Post subject: Re: ขอคำแนะนำหน่อยคะ ไอโฟนตกน้ำ เศร้ามาก
PostPosted: Tue Sep 01, 2009 12:56 pm 

แนบไฟล์ไม่ได้ ดูข้อความเตือนตามลิงค์นี้เลยคะ

Image

Profile  

Post subject: Re: ขอคำแนะนำหน่อยคะ ไอโฟนตกน้ำ เศร้ามาก
PostPosted: Tue Sep 01, 2009 1:02 pm 
Super Admin
Super Admin

ต้องแกะมาทำความสะอาดครับ

Image
http://www.iphone3gs.in.th
http://www.bbberry.com
http://www.siamandroid.net

Profile  

PostPosted: Tue Sep 01, 2009 1:06 pm 

ต้องแกะเครื่องอย่างเดียวเลยเหรอคะ อย่างนี้เครื่องเราจะมีตำหนิไม่คะ อยากจะขายทิ้งแล้วคะ

Profile  

PostPosted: Tue Sep 01, 2009 2:04 pm 
Member
Member

แนะนำว่าถ้าแกะไม่เป็น อย่าแกะนะครับไปที่ร้านที่ซื้อมาครับให้เขาทำให้ น่าจะอยู่ในประกันนะครับ ทางร้านน่าจะแกะได้ไม่มีรอยแน่นอน ส่วนเรื่องจะขายนั้นทำให้เรียบร้อยแล้วจะขายก็ไม่เป้นไรหลอกครับ ไม่น่าจะเป็นปัยหาใหญ่ ของผมสิ มีขีดสีขาวขึ้น ต้องเปลี่ยนหน้าจอแน่เลย hotttt

Profile  

PostPosted: Tue Sep 01, 2009 2:53 pm 
Member
Member

ไปแช่ข้าวสาร ช่วยได้ครับ ข้อมูลนี้จาก pdamobiz.comครับ

Profile  

PostPosted: Tue Sep 01, 2009 3:45 pm 

คือ เคยลองไว้ในข้าวสารประมาณ 1 ชม.แล้วก้อไม่กล้าไว้อีกอ่าคะ คือ กลัวว่าผงข้าวสารจะเข้าไปในเครื่องคะ

หรือว่าควรหาถุงคลุมก่อนดีคะ งง ไปหมดแล้วคะ

โหมดเตือนนี้จะขึ้นตลอดแม่จะปิดเครื่องก้อตามคะ

คือ สรุปว่ามันพังแล้วต้องส่งซ่อมใช่ไหมคะ ไม่อยากเอาไปซ่อมเสียตังเลยคะ ฮือๆๆๆ

Profile  

PostPosted: Tue Sep 01, 2009 4:17 pm 
Member
Member

GiFFy wrote:
คือ เคยลองไว้ในข้าวสารประมาณ 1 ชม.แล้วก้อไม่กล้าไว้อีกอ่าคะ คือ กลัวว่าผงข้าวสารจะเข้าไปในเครื่องคะ

หรือว่าควรหาถุงคลุมก่อนดีคะ งง ไปหมดแล้วคะ

โหมดเตือนนี้จะขึ้นตลอดแม่จะปิดเครื่องก้อตามคะ

คือ สรุปว่ามันพังแล้วต้องส่งซ่อมใช่ไหมคะ ไม่อยากเอาไปซ่อมเสียตังเลยคะ ฮือๆๆๆ

เครื่องทรู หรือเครื่องหิ้วครับ ถ้าเครื่องทรูเอาไปเคลมได้เลยครับ รับรองได้เครื่องใหม่ แน่นอน ทางทรูจะบอกว่าซ่อม จริงๆ ยกเครื่องหใม่ให้เรานะ ถ้าเครื่องหิ้วก็ไปร้านที่ซื้อมานะครับส่งซ่อม อาการน่าเป็นห่วงครับ hotttt

Profile  

PostPosted: Tue Sep 01, 2009 4:54 pm 
Super Admin
Super Admin

thanagron13 wrote:

เครื่องทรู หรือเครื่องหิ้วครับ ถ้าเครื่องทรูเอาไปเคลมได้เลยครับ รับรองได้เครื่องใหม่ แน่นอน ทางทรูจะบอกว่าซ่อม จริงๆ ยกเครื่องหใม่ให้เรานะ ถ้าเครื่องหิ้วก็ไปร้านที่ซื้อมานะครับส่งซ่อม อาการน่าเป็นห่วงครับ hotttt

ตกน้ำ เครมไม่ได้

Image

Profile  

PostPosted: Tue Sep 01, 2009 5:16 pm 
Member
Member

จำได้ว่าtrue ลงเงื่อนไขมีข้อนี้ด้วยว่า ตกน้ำไม่รับเคลม (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)

Profile  

PostPosted: Tue Sep 01, 2009 5:20 pm 
Member
Member

การรับประกัน
บริการรับประกันเครื่องโทรศัพท์(สินค้า) เป็นไปตามมาตรฐานผู้ผลิต โดยจะรับประกันอุปกรณ์
ทุกชิ้น เป็นเวลา 12 เดือน นับตั้งแต่วันที่ซื้อสินค้าและเริ่มเปิดใช้บริการ การรับประกันสินค้าไม่ครอบคลุม กรณีดังต่อไปนี้

สินค้าที่ไม่ได้ซื้อจากทรูมูฟ หรือ ตัวแทนจำหน่ายของทรูมูฟ
สินค้าที่เสียหายจากความชื้น น้ำ สารเคมี หรือของเหลวทุกชนิด ไม่ว่าด้วยสาเหตุใดก็ตาม
สินค้าที่เสียหายจากการตก หล่น กระแทก จนทำให้สินค้าไม่สามารถทำงานได้ตามปกติ
ความเสียหายอันเกิดจากการชาร์จแบตเตอรีผิดวิธี
ความเสียหายอันเกิดจากการใช้งานที่ผิดประเภท หรือผิดไปจากการใช้งานปกติ
ความเสียหายอันเกิดจากการดัดแปลง แก้ไข หรือซ่อมเครื่องและอุปกรณ์เสริมทุกชิ้น
ความเสียหายอันเกิดจากรอยขีดข่วน บิดงอ แตกร้าว
ความเสียหายอันเกิดจากไฟไหม้ อุบัติเหตุ การโจรกรรม หรือภัยธรรมชาติต่างๆ
ความเสียหายอันเกิดจากสัตว์หรือแมลง
ทรูมูฟขอสงวนสิทธิ์การงดให้บริการใดๆ กับสินค้าที่มีสภาพการทำงานปกติ ไม่แสดงอาการติดขัด หรือขัดข้องในการทำงานแต่อย่างใด และสินค้าที่อยู่นอกเงื่อนไขการรับประกันข้างต้น หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม หรือพบข้อบกพร่องกับสินค้า ติดต่อ TrueMove iPhone Care Center ได้ทุกวัน ตลอด 24 ชั่วโมง หรือที่ ทรูมูฟ ช้อป ทุกสาขา

รับประกันของทรูตามพี่เอ๋บอกไว้ครับ

Profile  

PostPosted: Tue Sep 01, 2009 5:34 pm 

เครื่อง MBK คะ ฮือๆๆๆ

pop up ขึ้นเตือนเป้นช่วงๆเลยคะ

เดี๋ยววันนี้จะลองไปหาซื้อsilica gel ดูดความชื้นดูก่อนคะ

ขอบคุณทุกๆ คำตอบนะคะ

ขอให้หายทีเถอะ

Profile  

PostPosted: Tue Sep 01, 2009 6:06 pm 
Member
Member

เครื่อง MBK คะ ฮือๆๆๆ

pop up ขึ้นเตือนเป้นช่วงๆเลยคะ

เดี๋ยววันนี้จะลองไปหาซื้อsilica gel ดูดความชื้นดูก่อนคะ

ขอบคุณทุกๆ คำตอบนะคะ

ขอให้หายทีเถอะ

เอาใจช่วยนะครับ และถ้าน้องไอหายถือว่าโชคดีนะครับ

Profile  

PostPosted: Tue Sep 01, 2009 7:09 pm 
Member
Member

เอาใจช่วยนะ จะได้ใช่น้องไอแบบบายใจ

Profile  

PostPosted: Tue Sep 01, 2009 7:37 pm 
Admin Staff
Admin Staff

ข้อความนั้นมันขึ้นเพราะมีควานชื้นในตัวเครื่องครับ ถ้าไม่อยากแกะเครื่อง แนะนำให้ปิดเครื่องแล้วฝังในถังข้าวสาร ซัวัน สองวัน ไม่ต้องกลัวอะไรมันเข้าไปหรอกครับ ฝุ่นบางๆเข้าเครื่อง กับความชื้นเข้าเครื่องจะเอาอันไหนล่ะครับ

ที่จริงอยากให้หมกซักอาทิตย์นึง เคยหมกนาฬิกาขึ้นเข้า อาทิตย์นึงยังเป็นฝ้าๆที่กระจกอยู่เลยครับ หมกถังข้าวสารเลนครับ ถ้าไม่อยากให้ช่างเขาแกะเครื่องเอาไดร์เป่า

----: 32 ธันวา :---

Profile  

PostPosted: Tue Sep 01, 2009 9:02 pm 
Member
Member

เรื่องมีอยู่ว่า วันเสาร์ที่ผ่านมา ผมไปต่างจังหวัด พอถึงที่หมายก็เดินเล่น (สถานที่ที่ไปเป็นฟาร์ม ปลูกพืชผักที่กำลังจัดงานอยู่) บังเอิญเพื่อนโทรเข้า ผมก็หยิบขึ้นมา จะรับสาย ทันใดนั้น iphone ดันหลุดมือ ตกไปในคูส่งน้ำ จังหวะนั้น ผมเห็นเธอพุ่งลงน้ำดังจ๋อม..น้ำกระเด็นเล็กน้อย (มีการเล่นท่ายาก กรรมการให้ 9คะแนน) และหยุดนิ่งสงบอยู่ที่พื้นคู ผมจึงรีบกระโจนลงไปช่วย พอขึ้นฝั่งได้ ผมนึกไรไม่ออก ปิดเครื่องก่อนเลย กะถอดแบต แต่พอนึกๆดู มันจะถอดยังไงหล่ะเนี่ย (กรรมแล้ว) เลยตัสินใจถอดซิม แล้วสบัดเธออย่างแรง แล้วลองเปิดดู ปรากฎว่าหน้าจอส่วนหนึ่งเหมือนมีน้ำอยู่ด้านใน คือมันจะลายๆบอกไม่ถูกครับ ผมจึงปิดเครื่องอีกครั้ง นึกได้ว่าแม่เคยสอนไว้ตอนเด็กๆ ให้เอาข้าวสารดูดความชื้น เลยไปหาซื้อมา 1 กิโล จากนั้นก็เอา ถุงเท้า(ยังไม่ได้ใช้) ห่อ กันข้าวสารเข้าไปอุดตามช่องต่างๆ ทิ้งไว้จนถึงวันจันทร์ พอใส่ซิม เปิดเครื่อง ปรากฏ .....เครื่องปรกติทุกอย่างยังไม่มีอาการรวนใดๆเลยครับ สุดยอด!! ประสบการเสียว(ได้เครื่องใหม่) ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ บารมีแม่โภสพช่วยชีวิตเธอไว้ได้

ปล.เวลาทานข้าวอย่าเหลือทิ้งไว้นะครับ เพราะข้าวมีประโยชน์มากกว่าที่คุณคิด

เครดิต: giftkool@pdamobiz.com

Profile  

PostPosted: Tue Sep 01, 2009 9:17 pm 
Super Admin
Super Admin

ส่วนพี่ใช้ ซองดูดความชื้น ที่แถมมากับ ชินมัย โดโซ๊ะ อิอิ hahaha

Image

Profile  

PostPosted: Wed Sep 02, 2009 10:30 am 

เมื่อคืนซื้อชินมัยมา 1 โดโซะอีก 2 รีบแกะห่อหวังแค่ของแถมคือซองดูดความชื้น

แล้วแกะซองถุงความชื้น 1 ซองเป็นเม็ดๆใ่ส่ถุงซิปล๊อคพร้อมกับไอโฟนและถุงความชื้นที่ไม่ได้แกะอ่ะคะ

ทิ้งไว้ถึงตอนนี้ก้อยังไม่กล้าเปิดเครื่องเลย รอลุ้นว่าจะได้ผลจริงๆรึป่าวคะ

ไม่รู้ว่าทำถูกวิธีรึป่าวคะ ก้อขอให้น้องไอหายอาการหวัดเร็วๆๆ อ่าคะะะ

ลุ้นมากๆๆ กะว่าเที่ยงนี้จะลองเปิดเครื่องใช้แล้วคะ หรือว่าต้องทิ้งไว้อีกซักวันคะ

ปล.อ่านจากหลายบอร์ดหลายเว็บ เห็นตกน้ำกันแบบจิงจัง ของกิฟตกแค่นิดเดียวเองนะ ทำไมอาการมันยังมะหายซักที ไม่เข้าใจจิงๆคะ

Profile  

PostPosted: Wed Sep 02, 2009 11:11 am 
Starter
Starter

แนบไฟล์ไม่ได้ ดูข้อความเตือนตามลิงค์นี้เลยคะ

Image

เครื่องของผมก็เคยเกิด อาการแบบนี้เลยครับ

ตอนผมเอาไปซ่อมที่มาบุญครอง

รู้สึก เค้าซ่อมโดยการ เปลี่ยน ที่เสียบชาร์ต อ่าครับ

พอเปลี่ยน เสร็จ ก็ไม่ปัญหานี้อีกเลย

^^

ปล.ไม่รู้ว่าผมแก้ตรงจุดรึเปล่านะฮะ
แต่ช่างบอกว่า มีปัญหาตรงนี้ครับ

Profile  

PostPosted: Wed Sep 02, 2009 11:33 am 

misters_o wrote:

Image

เครื่องของผมก็เคยเกิด อาการแบบนี้เลยครับ

รู้สึก เค้าซ่อมโดยการ เปลี่ยน ที่เสียบชาร์ต อ่าครับ

พอเปลี่ยน เสร็จ ก็ไม่ปัญหานี้อีกเลย

^^

ปล.ไม่รู้ว่าผมแก้ตรงจุดรึเปล่านะฮะ
แต่ช่างบอกว่า มีปัญหาตรงนี้ครับ

แล้วเสียค่าซ่อมไปประมาณเท่าไรเหรอคะ ฮือๆๆ ไม่อยากเปลี่ยนเลยคะ

Profile  

PostPosted: Wed Sep 02, 2009 11:36 am 
Starter
Starter

หมกข้าวสารได้ผลแน่นอนครับ

Profile  

PostPosted: Wed Sep 02, 2009 3:47 pm 
Admin Staff
Admin Staff

:57 เห็นด้วยครับ ข้าวสารอีกเสียงนึง แบ๊งค์เปียกๆ นาฬิกาน้ำเข้า โทรศัพท์ชื้นๆ ใช้มาหลายแล้วครับ ได้ผลดีมาก ถ้าความชื้นมันยังไม่ลงไปลัดวงจรนะ ยังไงก็หายเป็นปกติครับ

Profile  

PostPosted: Wed Sep 02, 2009 5:28 pm 
Starter
Starter

555 ตอนใช้โนเกีย ได้เม็ดข้าวสารแถมไปอยู่ในเครื่อง1เม็ดครับพี่บอย

Profile  

PostPosted: Wed Sep 02, 2009 6:02 pm 

เดี๋ยวถ้าโดโซะไม่ช่วยอะไรจะลองเอาข้าวสารแบบที่พี่ๆบอกดูล่ะกานคะ

แต่ตอนนี้เอาเครื่องออกจากถุงดูุดความชื้นแล้ว ตอนเอาออกจากถุงเหมือนมีปัยหาเดิมๆ

แต่พอเสียบชาร์ตแบตก้อไม่มีป๊อบอัพเตือน

แต่พอใช้กล้องถ่ายรูป อยู่ๆ เครื่องปิดเองหรือว่ามือไปโดนอะไรเข้าไม่รู้คะ

แต่เปิดใหม่อีกทีก้อปกติจนถึงตอนนี้อ่าคะ

งง กะน้องไอมากเลยคะ ตอนนี้พยายามยืมและจับมันอย่างเบามือมากๆคะ กลัวจะเป็นอีก

อ้อๆ ลืมบอกไปอีกนิดนึงคะ วันนี้เพิ่งแกะเคสออกแล้วสังเกตเห็นว่าตรงฝาหลังที่เสียบชาร์ตแบต

มันมีรอยแตกเป็นขีดเล็กๆเกืยบหนึ่งเซนคะ

โอ้แม่เจ้า ทำไมน้องไอช่างเปราะบางอย่างนี้อ่าคะ หรือเพราะกิฟไม่รักษาเท่าไร 555

ยอมรับนะคะ ใช้มาแค่หนึ่งเดือน ตกไปหลายรอบแล้ว แบบว่าเคสร้าวทิ้งไป 2 อันแล้วคะ

สงสัยจะต้องถนอมกานสุดๆแล้วคะ หรือไม่ก้อต้องทำใจกลับไปใช้มือถือถูกๆแบบทนมือแล้วล่ะคะ 555

Profile  

PostPosted: Wed Sep 02, 2009 6:58 pm 
Member
Member

เดี๋ยวถ้าโดโซะไม่ช่วยอะไรจะลองเอาข้าวสารแบบที่พี่ๆบอกดูล่ะกานคะ

แต่ตอนนี้เอาเครื่องออกจากถุงดูุดความชื้นแล้ว ตอนเอาออกจากถุงเหมือนมีปัยหาเดิมๆ

แต่พอเสียบชาร์ตแบตก้อไม่มีป๊อบอัพเตือน

แต่พอใช้กล้องถ่ายรูป อยู่ๆ เครื่องปิดเองหรือว่ามือไปโดนอะไรเข้าไม่รู้คะ

แต่เปิดใหม่อีกทีก้อปกติจนถึงตอนนี้อ่าคะ

งง กะน้องไอมากเลยคะ ตอนนี้พยายามยืมและจับมันอย่างเบามือมากๆคะ กลัวจะเป็นอีก

อ้อๆ ลืมบอกไปอีกนิดนึงคะ วันนี้เพิ่งแกะเคสออกแล้วสังเกตเห็นว่าตรงฝาหลังที่เสียบชาร์ตแบต

มันมีรอยแตกเป็นขีดเล็กๆเกืยบหนึ่งเซนคะ

โอ้แม่เจ้า ทำไมน้องไอช่างเปราะบางอย่างนี้อ่าคะ หรือเพราะกิฟไม่รักษาเท่าไร 555

ยอมรับนะคะ ใช้มาแค่หนึ่งเดือน ตกไปหลายรอบแล้ว แบบว่าเคสร้าวทิ้งไป 2 อันแล้วคะ

สงสัยจะต้องถนอมกานสุดๆแล้วคะ หรือไม่ก้อต้องทำใจกลับไปใช้มือถือถูกๆแบบทนมือแล้วล่ะคะ 555

เอาใจช่วยน้องไอนะครับ

Profile  

PostPosted: Wed Sep 02, 2009 7:28 pm 
Admin Staff
Admin Staff

ละเอียดอ่อนมากครับของพวกนี้ เป็นไปได้พยายามอยากให้ตกบ่อยนัก ตอนนี้อาจจะยังมีอาการวนๆของเครื่องอยู่บ้างครับ ดูอาการไปเรื่อยๆละกัน :57

Profile  

PostPosted: Thu Sep 03, 2009 11:05 am 

สงสัยจะต้องเอาไปให้ร้านซ่อมแล้วคะ

เพราะป๊อบอัพยังขึ้นอยู่บ้าง

ไม่ทราบว่าถ้าเปลี่ยนที่ชา์ร์ตตามคำแนะนำนั้นจะประมารเท่าไรคะ

Profile  

PostPosted: Thu Sep 03, 2009 11:29 am 
Admin Staff
Admin Staff

เอาไปให้ที่ร้านเขาเปิดดู เขาจะมีวิธีแก้อยู่2แบบครับ คือเป่าด้วยไดร์เป่าผม ซึ่งไม่ค่อยดีนัก ความร้อนจากไดรืมันจะทำลายแผงวงจรได้

อีกวิธีใช้สเปรไล่ความชื้นพ่น อันนี้ได้ผลดี มันจะดึงความชื้นออกไปหมดเลย ก็แล้วแต่ว่าเขาจะซ่อมแบบไหนนะ คงไม่ต้องเปลี่ยนอะไหล่อะไรครับ ความชื้นน่าจะยังไม่หมดไปจากเครื่อง :29

Profile  

PostPosted: Thu Sep 03, 2009 2:47 pm 
Starter
Starter

misters_o wrote:

Image

^^

แล้วเสียค่าซ่อมไปประมาณเท่าไรเหรอคะ ฮือๆๆ ไม่อยากเปลี่ยนเลยคะ

-----

ตอนนั้นผมซ่อมไป 1700 ครับ

นั่นคือ เมื่อ ช่วงเมษายน นะฮะ

คิดว่าถ้าตอนนี้ ราคาน่าจะดาวลง ฮะ

^^

Profile  

PostPosted: Fri Sep 04, 2009 10:46 am 

เมื่อวานเอาเครื่องไปให้ร้านที่ซื้อลองซ่อมให้ที่MBK ตอนแรกเขาบอกขอดูอาการก่อน

แล้วสุดท้ายบอกว่าจะขอแกะเครื่อง เราก้อยอมให้เขาแกะ แต่สุดท้ายพอโทไปเช็คอีกที

เขาบอกไม่กล้าแกะ เพราะอาการของเครื่องดูท่าทางจะหนักมาก ไม่คุ้มที่จะซ่อม ให้เราไปรับกลับ

พอฟังจบ น้ำตาตกในเลย เซงเลยคะ อาการมันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอคะ

แล้วก็รู้สึกไม่ดีกะร้านที่เราไปซื้อเลยคะ ตอนนั้นเราไปซื้อไอก้อตั้ง 2 เครื่อง

แล้วก้อญาติๆ พ่อแม่เราก้อยังเคยซื้อโทรสับกะเขา

พอมาตอนนี้ดูไม่ใส่ใจเราอีกเลย ทั้งๆที่ร้านก้อออกใบรับประกันให้นะ ดูเหมือนจะไร้ค่าจิง

รู้งี้ รอซื้อของทรูจะดีกว่า คงไม่ไปซื้อที่MBK อีกแล้วคะ พอกานที

เรารู้ว่า มันเป้นความรับผิดชอบของเรานะที่ใช้ไม่ระวังเอง แต่ที่ร้านดูจะเมินเฉยกะลูกค้ามาก

เราอยากจะบอกชื่อร้านจิงๆเลย เดี๋ยวถ้าเครื่องเราซ่อมได้จะขอมาโพสต์แฉชื่อร้านเลยดีกว่า

แต่ว่าตอนนี้มีใครมีร้านซ่อมไอโฟนดีๆบ้างคะ ขอไว้ใจได้จริงๆ

พี่ๆAdmin ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมคะ

ตอนนี้เครื่องก้อยังปกติดีทุกอย่างคะ เพียงแต่บางทีจะมีป๊อพอัพขึ้นบ้าง บางทีก้อเล่นเพลงผ่านไอพอดได้

เสียงเรียกเข้าและสปีคเกอเวลาคุยยังมีเสียงออกมาตามปกติคะ

ตอนนี้กิฟคิดว่าเครื่องคงรวนรึป่าวคะ หรือเป็นเพราะว่ายังมีความชื้นอยู่คะ

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคูณมาล่วงหน้านะคะ

Profile  

Post a new topicPost a reply Page 1 of 2   [ 46 posts ]
Go to page 1, 2  Next