iPhone in Thailand [ไอโฟน อิน ไทยแลนด์] “The Best iPhone Community in Thailand [ศูนย์รวม คนรักไอโฟน ในประเทศไทย] iPhone 4 is a GSM cell phone with a high-resolution display, FaceTime video calling, HD video recording, a 5-megapixel camera, and more., most Powerful iPhone yet.Discover why BlackBerry is the leading smartphone device solution. Cell Phones and smartphones with video, software and services to connect mobile professionals to the internet, email, GPS, and enterprise applications. ” iPhone|ไอโฟน • ลบ app ใน iPhone ยังไงคะ

ลบ app ใน iPhone ยังไงคะ

ห้องรับแขก และ ปรึกษาปัญหา พูด คุย ทุกเรื่อง เกี่ยวกับ ไอโฟน
Forum rules
- สำหรับถาม-ตอบ ปัญหา พูดคุยทุกเรื่องของมือถือไอโฟน ไม่ว่าจะเป็นปัญหา การใช้งานต่างๆ
- ตั้งชื่อกระทู้ให้สื่อความหมาย ไม่ตั้งแบบ เช่น ขอถาม,มีปัญหา,ช่วยด้วย,ด่วนมาก,ถามผู้รู้ เป็นต้น
- ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง อย่าพิมพ์แบบนี้ เช่น ต๊า ชิมิ๊ งับ คับ ขอบจัย เป็นต้น
- ก่อนตั้งกระทู้ ควร search ก่อนทุกครั้ง เพื่อป้องกันการตั้งกระทู้ซ้ำ
- หากทางทีมงานพบเจอการตั้งกระทู้ผิดกฏ จะทำการลบ,แก้ไขหรือย้ายตามเห็นสมควร โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

ลบ app ใน iPhone ยังไงคะ

Postby kusica » Sat Jan 01, 2011 4:08 pm

เป็นไอโฟน3GSนะคะ

คือว่าแอพที่อยากลบมันไม่ได้โชว์ที่หน้าจอ

หน้าจอโชว์แอพถึงแค่ตัว s ที่เหลือก็ต้องseaschเอา

มันก็เลยลบแบบที่ใช้นิ้วเเช่ไว้ไม่ได้

ไม่ทราบว่ามีวิธัลบยังไงเหรอคะ

ช่วยหน่อยนะคะ w7
kusica

Re: ลบ app ใน iPhone ยังไงคะ

Postby chai05 » Sat Jan 01, 2011 7:45 pm

แสดงว่าApp เกิน11 หน้าใช่ไหมครับ งั้นก็ลบใน iTunes ก็ได้นี่ครับ เปิด iTunes แล้วไปที่App แล้วติ๊กเครื่องหมายถูกAppที่เราไม่ต้องการออกแล้วซิ้งค์ครับ เสร็จเรียบร้อย
Mobile:[/b]iPhone 4 Truemove fw 5.1
iPad2 64/3G By NS TELECOM
Hackintosh set[/b]M/B Gigabyte GA-P55A-UD3P
CPU:[/b] Core i3 540
Display Card [/b]: Gigabyte GT 450,Gigabyte HD 5770
RAM: Kington 8x2 Gb[/b]
HDD[/b]: WD 1 Tb x3 ,1x2 Tb
chai05

Postby kusica » Sat Jan 01, 2011 11:14 pm

ลบในiTuneนี่ต้องต่อกัยคอมป่ะคะ

ทำไม่เป็นเลยอ่ะคะ่ช่วยเเนะนำหน่อย แหะๆ W26

แล้วมีวิธีอื่นมั๊ยคะที่ไม้ต้องซิงค์ เพราะพี่บอกว่าซิงค์แล้วแอพจะหาย

เราให้ร้านลงแอพให้อ่ะค่ะ
kusica

Postby i5pop » Sun Jan 02, 2011 6:47 pm

ลองเปิดให้หน้านึงมี 5 แถวเลยสิครับ จะได้เห็น App มากขึ้นอีกหน่อย
จำไม่ได้แล้วว่าเปิดตรงไหน -.- W26
http://www.poppotato.com
ใครสนใจแฟรนไชส์มันฝรั่งทอดเกลียว สอบถามได้นะครับ
i5pop

Postby chai05 » Sun Jan 02, 2011 7:24 pm

เครื่องเจลหรือยังครับ ถ้าเจลแล้วลองหาโปรแกรมมาติดตั้งที่คอมครับ ไม่ทราบว่าใช้อะไรอยู่ วินโดว์ หรือ แมค สามารถหาได้จากเว็ปนี้ครับ เช่น 91pc suit for iphone ifunbox diskaids ติดตั้งแล้วก็ต่อไอโฟนเข้ากับคอมแล้วเปิดโปรแกรมพวกนี้ขึ้นมาก็จะเจอไอโฟนเรา เสร็จแล้วจะสามารถดึง App ไปเก็บใว้ในฮาร์ดดิสก์เราได้เลยครับ แล้วเปิดiTunes ก็ลากApp ไปวางได้เลยครับเสร็จแล้วค่อยซิงค์ถ้าไม่เอาตัวไหนก็ติ้กเครื่องหมายถูกออกซะ
Mobile:[/b]iPhone 4 Truemove fw 5.1
iPad2 64/3G By NS TELECOM
Hackintosh set[/b]M/B Gigabyte GA-P55A-UD3P
CPU:[/b] Core i3 540
Display Card [/b]: Gigabyte GT 450,Gigabyte HD 5770
RAM: Kington 8x2 Gb[/b]
HDD[/b]: WD 1 Tb x3 ,1x2 Tb
chai05

Postby kusica » Sun Jan 02, 2011 8:02 pm

ใช้windows Xpค่ะ
ไม่ทราบว่าต้องใช้โปรแกรมรุ่นไหนเหรอคะ
kusica

Return to Mac OS X iPhone iTouch iPad & BlackBerry