iPhone in Thailand [ไอโฟน อิน ไทยแลนด์] “The Best iPhone Community in Thailand [ศูนย์รวม คนรักไอโฟน ในประเทศไทย] iPhone 4 is a GSM cell phone with a high-resolution display, FaceTime video calling, HD video recording, a 5-megapixel camera, and more., most Powerful iPhone yet.Discover why BlackBerry is the leading smartphone device solution. Cell Phones and smartphones with video, software and services to connect mobile professionals to the internet, email, GPS, and enterprise applications. ” iPhone|ไอโฟน • เข้า itune ไม่ได้ติด passcode lock แก้ยังไงครับ

เข้า itune ไม่ได้ติด passcode lock แก้ยังไงครับ

ห้องรับแขก และ ปรึกษาปัญหา พูด คุย ทุกเรื่อง เกี่ยวกับ ไอโฟน
Forum rules
- สำหรับถาม-ตอบ ปัญหา พูดคุยทุกเรื่องของมือถือไอโฟน ไม่ว่าจะเป็นปัญหา การใช้งานต่างๆ
- ตั้งชื่อกระทู้ให้สื่อความหมาย ไม่ตั้งแบบ เช่น ขอถาม,มีปัญหา,ช่วยด้วย,ด่วนมาก,ถามผู้รู้ เป็นต้น
- ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง อย่าพิมพ์แบบนี้ เช่น ต๊า ชิมิ๊ งับ คับ ขอบจัย เป็นต้น
- ก่อนตั้งกระทู้ ควร search ก่อนทุกครั้ง เพื่อป้องกันการตั้งกระทู้ซ้ำ
- หากทางทีมงานพบเจอการตั้งกระทู้ผิดกฏ จะทำการลบ,แก้ไขหรือย้ายตามเห็นสมควร โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

เข้า itune ไม่ได้ติด passcode lock แก้ยังไงครับ

Postby pkbb » Wed Aug 11, 2010 9:45 pm

ร้านมือถือแถวบ้าน (ร้านเพื่อนกัน) รับจำนำเครื่องมาแต่ลูกค้าไม่มารับเลยกำหนดมาเกือบสองเดือน เอาเครื่องมาให้ดู คงเห็นว่าเล่น ipod อยู่แต่ผมไม่ได้ใช้ iphone เป็น iphone 3G 8g ลอง ๆ เปิดเครื่องดู เครื่องติด passcode lock
ผมลองกดมั่ว ๆ ผิดประมาณ 5 ครั้งที่จอขึ้น iPhone is disabled connect to itunes
แต่พอต่อ com เครื่องมองไม่เห็นเครื่อง ขึ้น passcode lock แล้วมองไม่เห็น จะแก้ไขยังไงดีครับ

** ลองโทรเข้า iphone รับสายได้คุยได้ปรกตินะครับ แต่โทรออกไม่ได้เพราะติด passcode lock

ขอบคุณครับ
pkbb

Re: เข้า itune ไม่ได้ติด passcode lock แก้ยังไงครับ

Postby webmaster » Wed Aug 11, 2010 10:36 pm

pkbb wrote:ร้านมือถือแถวบ้าน (ร้านเพื่อนกัน) รับจำนำเครื่องมาแต่ลูกค้าไม่มารับเลยกำหนดมาเกือบสองเดือน เอาเครื่องมาให้ดู คงเห็นว่าเล่น ipod อยู่แต่ผมไม่ได้ใช้ iphone เป็น iphone 3G 8g ลอง ๆ เปิดเครื่องดู เครื่องติด passcode lock
ผมลองกดมั่ว ๆ ผิดประมาณ 5 ครั้งที่จอขึ้น iPhone is disabled connect to itunes
แต่พอต่อ com เครื่องมองไม่เห็นเครื่อง ขึ้น passcode lock แล้วมองไม่เห็น จะแก้ไขยังไงดีครับ

** ลองโทรเข้า iphone รับสายได้คุยได้ปรกตินะครับ แต่โทรออกไม่ได้เพราะติด passcode lock

ขอบคุณครับ

กด เข้า restore mode ก่อนครับ แล้ว ทำการ restore ครับ

และ jailbreak and unlock ใหม่ครับ
Image
Image
webmaster
Site Admin

Re: เข้า itune ไม่ได้ติด passcode lock แก้ยังไงครับ

Postby pkbb » Wed Aug 11, 2010 11:52 pm

Image

ผมลองเสียบสายแล้ว iTunes ไม่สามารถเชื่อมต่อกับ iPhone ได้เพราะว่าถูกล็อคด้วย passcode น่ะครับ
พอมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
pkbb

Postby bobomaru » Thu Aug 12, 2010 9:44 am

ลองเข้า DFU Mode ก่อน แล้วค่อย Restore ดู
ได้ผลอย่างไรแจ้งให้ทราบด้วยครับ
bobomaru

Postby pkbb » Thu Aug 12, 2010 10:46 am

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลอง DFU Mode ดูก่อน
ผม DFU Mode ไม่เป็น แต่ลอง search ดูแล้วมีวิธีทำบอกไว้ในหลายเวปเลยครับ จะลองทำดูครับได้ไม่ได้จะมาแจ้งอีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ
pkbb

Postby pkbb » Sat Aug 14, 2010 8:54 pm

วันนี้ผมลอง DFU mode แล้ว รอจังหวะขึ้นรูป apple ผมก็ทำตามวิธีในเวปบอก สรุปว่ามันดับไปเลยครับ
ต้องกดปุ่มเปิดรอซักพักเครื่องถึงเปิดได้ปกติ
ผมลองอ่านจากบางเวป เห็นบอกว่าถ้าเผลอไป up firmware มันอาจจะกลายเป็นที่ทับกระดาษเฉย ๆ ก็ได้เลยชักหวั่น ๆ ใจอยู่เหมือนกัน
สงสัยต้องลองเอาไปให้ที่ร้านดูแล้วละครับ แต่ผมอยู่บางประอินไม่ทราบว่ามีร้านไหนรับทาง แบบส่ง ems ไปทำแล้วส่งกลับบ้างมั้ยครับ
ถ้ามีจะได้ขอซื้อต่อเพื่อนเอามาใช้เลย เพราะเพื่อนผมก็หมดทางเหมือนกัน ทำไม่เป็นน่ะครับ

ขอบคุณครับ
pkbb

Postby webmaster » Sun Aug 15, 2010 2:07 am

pkbb wrote:วันนี้ผมลอง DFU mode แล้ว รอจังหวะขึ้นรูป apple ผมก็ทำตามวิธีในเวปบอก สรุปว่ามันดับไปเลยครับ
ต้องกดปุ่มเปิดรอซักพักเครื่องถึงเปิดได้ปกติ
ผมลองอ่านจากบางเวป เห็นบอกว่าถ้าเผลอไป up firmware มันอาจจะกลายเป็นที่ทับกระดาษเฉย ๆ ก็ได้เลยชักหวั่น ๆ ใจอยู่เหมือนกัน
สงสัยต้องลองเอาไปให้ที่ร้านดูแล้วละครับ แต่ผมอยู่บางประอินไม่ทราบว่ามีร้านไหนรับทาง แบบส่ง ems ไปทำแล้วส่งกลับบ้างมั้ยครับ
ถ้ามีจะได้ขอซื้อต่อเพื่อนเอามาใช้เลย เพราะเพื่อนผมก็หมดทางเหมือนกัน ทำไม่เป็นน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ส่งมาทำที่ร้านได้
Image
Image
webmaster
Site Admin

Return to Mac OS X iPhone iTouch iPad & BlackBerry